மாப்பிள்ளை

கல்யாணம் முடிஞ்சு நாலு மாசத்திலேயே பெத்த பொண்ணு, பிறந்த வீட்டுக்கே வந்துட்டா எந்த பெற்றோருக்குத்தான் கவலையா இருக்காது. அப்படித்தான் கேசவனுக்கும், மீனாட்சிக்கும், கார்த்திகா திரும்பி தனியா வந்திருப்பது கவலையைத் தந்தது.
நேத்தைக்கு வந்த பொண்ணு பேசுறா…. ஆனால், ரொம்ப ப்ரீயா மனம் விட்டு பேசாமல் இருப்பதுதான் அவர்களின் கவலைக்கு காரணம்.

கார்த்திகா தூங்குகிற நேரமா பார்த்து கேசவன் மீனாட்சியிடம், ஏண்டி… மீனா.. கார்த்திகா ஏதாவது உன்கிட்ட சொன்னாளா? மாப்பிள்ளைக்கும் மீனாட்சிக்கும் எதுவும் பிரச்சினையா… என்றார். என்னன்னு தெரியலியே… அதாங்க…. எனக்கும் கவலையாய் இருக்குது.

ஏன்னா… ரெண்டு மாசத்தில பைக் வாங்கிக் கொடுத்திடுவோம்னு சொன்னதுக்கே, அவுக வீட்டுல கல்யாணத்தன்னிக்கு மாப்பிள்ளையோட தாய்மாமன் தக்க புக்கான்னு குதிச்சார். மாப்பிளையும் எதுவும் பேசாமல் அமைதியாய் நின்னார்.. எனக்கு என்னவோ மாப்பிள்ளைக்கிட்டே நம்ம பொண்ணு எதுவும் சண்டை போட்டுருப்பாள்னு சந்தேகமா இருக்குதுங்க.. மாப்பிள்ளை எதுக்கு கோபப்பட்டிருப்பார்னு தெரியலியே…

கார்த்தியைக் கூப்பிட்டு கேள்ரி.. என்றார் கேசவன்.

கார்த்திகா விழித்தவுடன் மீனாட்சிதான் கேள்வியை ஆரம்பித்தாள். ஏய்.. கார்த்தி, என்னடி… உனக்கும் உன் புருசனுக்கும் எதுவும் பிரச்சினையாடி… நீ மட்டும் தனியா வந்திருக்கே.. மாப்பிள்ளை இன்னும் பைக் வாங்கிக் கொடுக்கலன்னு கோபமா இருக்காரா.. நீ சொல்ல வேண்டியதானடி… நம்ம வீட்டு நிலைமையை.. என்று புலம்பிகொண்டிருக்க, வழிமறித்தாள் கார்த்திகா.

அம்மா… நீ வேறம்மா.. உனக்கு ஒன்னு தெரியுமா.. அவர் கல்யாணம் முடிஞ்ச ரெண்டாவது நாளிலேயே, கல்யாணத்தன்னிக்கு நடந்த விஷயத்திற்கு மன்னிப்பு கேட்டுட்டார். பற்றாக்குறைக்கு, கார்த்தி.. உங்க அப்பா அம்மாகிட்டல்லாம் பைக் வாங்கித்தாங்கன்னு கேட்காதே, நான்தான் கைநிறைய சம்பாதிக்கிறேனேன்னு சொல்லிட்டு, அவரே பைக் வாங்கிட்டு வந்துட்டுடாரும்மா.
ஊர்ல இருக்கிற அவரோட அம்மா அப்பாகிட்ட நீங்க வாங்கிக் கொடுத்ததா சொல்லிட்டாரம்மா என்றாள்.

நிம்மதிப் பெருமூச்சு விட்ட மீனாட்சி, அப்ப ஏண்டி…. நீ மட்டும் தனியா வந்திருக்கே எனக் கேட்டாள்.

அம்மா, அவுங்க ஆபீஸ்ல இந்த வாரம் அவருக்கு நிறைய வேலை இருக்குதாம்…. தினம் வர நைட் ரெண்டு மணியாகும். உன்கூட டைம் ஸ்பெண்ட் பண்ண முடியாது…. நீ வேற உங்க அப்பா, அம்மாவுக்கு ஒரே பொண்ணு… அவங்களும் உன் நினைப்பாவே இருப்பாங்க…. இந்த ஒரு வாரம் நீ அங்க போய் இருந்துட்டுவான்னு சொன்னாரும்மா.. எனக்குத்தான் இங்க வந்துட்டேனே ஒழிய, மனசு முழுக்க அவர் நினைப்பாவே இருக்கும்மா… மற்றபடி ஒண்ணுமில்லம்மா, இது கார்த்திகா.

ச்சே… இப்படிப்பட்ட மாப்பிள்ளை தங்களுக்கு கிடைத்ததை தப்பா நினைச்சிட்டோமே.. . கேசவனின் கண்களிலும், மீனாட்சியின் கண்களிலும் ஆனந்தக் கண்ணீர் வழிந்து கொண்டிருந்தது. அவர்களின் மனதில் கம்பீரமாய் நின்றான், கார்த்திகாவின் கணவன்!.

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  மாற்று )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  மாற்று )

Connecting to %s