தற்கொலைகள்

sucide 1

தற்கொலைகள் பற்றி நான் எழுதிய கட்டுரை ஆழத்தில் வெளிவந்துள்ளது. திரு மருதனுக்கும், ஆழத்திற்கும் எனது நன்றிகள். கட்டுரையின் முழு வடிவம் கீழே.

தற்கொலைகள்:

உலகம் முழுவதும் ஆண்டுதோறும் தற்கொலையில் இறப்பவர்களின் எண்ணிக்கை கூடிக் கொண்டே செல்கிறது. தற்கொலைகள் பெரும்பாலும் தூக்கு, விஷம் அருந்துதல், தீக்குளித்தல், அதிகக் குடியினால் தன்னிலை மறந்த நிலை, தன்னைத் தானே சுட்டுக் கொல்லுதல், கட்டடங்களின் மேலிருந்து குதித்தல், பாலங்களின் மேலிருந்து குதித்தல், தண்ணீரில் குதித்தல் போன்ற செயல்களால் கணப்பொழுதில் நிறைவேறி விடுகின்றன. இவ்வாறு தற்கொலைகள் செய்பவர்கள் யாரென உற்று நோக்கினால் பிரச்சினைகளை எதிர் கொள்ள இயலாமல் மன அழுத்தத்திற்கு உள்ளானவர்கள், விளிம்பு நிலை சமூகத்திலுள்ளவர்கள், நோய்வாய்ப்பட்டவர்கள், அடுத்தவர்களுக்குப் பாரமாய் இருக்க விரும்பாத வயதினர், காதல் தோல்வியுற்றவர்கள், தேர்வில் தோல்வியுற்றவர்கள், வேலை வாய்ப்பற்றவர்கள், ஏமாற்றத்தைத் தாங்க இயலாதவர்கள், வேலையிலிருந்து திடீரென பணி நீக்கம் செய்யப்பட்டவர்கள், வணிகக் கடனாளிகள், குடும்ப வறுமை, தலைவர்களின் இறப்புகளையோ, தமக்கு நெருக்கமானவர்களின் இறப்பைத் தாங்கிக் கொள்ளாதவர்கள், சமூகம் கொடுக்கிற அழுத்தம் மற்றும் ஊடக வெளிச்சத்தால் அவமானத்திற்குள்ளானவர்கள் என அடுக்கிக்கொண்டே போகலாம். ஒரே வார்த்தையில் சொல்ல வேண்டுமானால் மன அழுத்தத்தைத் தாங்க இயலாதவர்கள், வாழ்வில் நம்பிக்கையை இழந்தவர்கள் என்று தற்கொலையில் இறப்பவர்களைச் சுருக்கி விடலாம். தற்கொலையில் இறந்து போனவர்களைப் பற்றிய சில செய்திகள் நமக்கு அதிர்ச்சியையும், விட்டில் பூச்சிகளாய் கணப்பொழுதில் இறந்து போகிறவர்களைத் தடுக்க என்ன செய்ய வேண்டும் என்ற கேள்விகளும் தானாய் எழுகின்றன.

தற்கொலைகள் பற்றிய உலக சுகாதார அமைப்ப்பின் தகவல்கள்:

1. உலக சுகாதார அமைப்பின் தகவல் படி, உலகில் ஒவ்வொரு 40 வினாடிகளுக்கும் ஒருவர் தற்கொலை செய்து கொள்கிறார்.

2. வருடத்திற்கு 8,00,000 க்கும் அதிகமானோர் உலகெங்கிலும் தற்கொலையால் இறந்துள்ளார்கள் எனவும் உ.சு.அ சொல்கிறது. தற்கொலையால் இறந்து போனவர்களைக் காட்டிலும் தற்கொலை செய்ய முயற்சி செய்தவர்களின் எண்ணிக்கை இதை விட அதிகமாம்.

3. ஆச்சர்யத்துக்குரிய செய்தி! அதிக வருவாயுள்ள நாடுகளில் தற்கொலையால் இறந்து போகிறவர்களின் எண்ணிக்கையை விகித அளவில் ஒப்பிட்டால் நடுத்தர மற்றும் குறைந்த வருவாயுள்ள நாடுகளைக் காட்டிலும் அதிகம்.

4. அதிக வருவாய் உள்ள நாடுகளில் சராசரியாக 12.7 பேரும் (ஒரு லட்சம் பேர் என்ற விகிதத்திற்கு), நடுத்தர மற்றும் குறைந்த வருவாயுள்ள நாடுகளில் 11.2 பேரும் (ஒரு லட்சம் பேர் என்ற விகிதத்திற்கு) தற்கொலை செய்து கொள்கிறார்கள்.

5. 2012 ஆம் ஆண்டின் கணக்கின் படி அதிக வருவாய் நாடுகளாக அடையாளப்படுத்தப்பட்ட நாடுகளில் 24.5% (1,97,200பேர் ), நடுத்தர மற்றும் குறைந்த வருவாய் நாடுகளாக அடையாளப்படுத்தப்பட்ட நாடுகளில் 74.5% (6,06,700 பேர்) தற்கொலையால் இறந்தவர்களாவர்.

6. உலகெங்கும் தற்கொலையால் இறப்பவர்களை சராசரியாகக் கணக்கிட்டால் 11.4 பேர் (ஒரு லட்சம் பேர் என்ற விகிதத்திற்கு) இறந்தாலும் ஆண்களின் எண்ணிக்கை பெண்களின் தற்கொலை எண்ணிக்கையோடு ஒப்பிடுகையில் இரு மடங்கு அதிகமாக உள்ளது என்கிறது ஆய்வறிக்கை.

7. போரினாலோ, இயற்கைச் சீரழிவுகளால் இறப்பவர்களைக் காட்டிலும் தற்கொலைகளால் இறப்பவர்களின் எண்ணிக்கை மிக அதிகம்.

8. 15 – 29 வயதுக்குட்பட்டவர்களின் இறப்பு எண்ணிக்கையில் தற்கொலைகள் தான் இரண்டாமிடம் வகிக்கிறது. தற்கொலை செய்பவர்களில் பெரும்பாலோர் 70 வயதையொட்டிய ஆண் பெண்களேயாவர்.

9. உலக அளவில் இறந்து போகிறவர்களின் எண்ணிக்கையில் , 2012 ஆம் ஆண்டின் கணக்கின் படி தற்கொலைகள் 15ஆவது இடத்திலும், இறப்பவர்களில் 1.4 % தற்கொலையால் இறந்து போயுள்ளார்கள் என உ.சு.அ வின்  அறிக்கை தெரிவிக்கிறது.

sucide

இந்தியாவில் தற்கொலைகள்:

இந்தியாவில் 2012 ஆம் ஆண்டின் கணக்கின் படி, ஏறத்தாழ 2,60,000 பேர் தற்கொலையால் இறந்துள்ளார்கள். உலகில் எண்ணிக்கையளவில் அதிகமாகத் தற்கொலையால் இறந்தவர்களின் எண்ணிக்கையில் இந்தியா தான் முதலிடத்தில் உள்ளது. இந்தியாவை விட மக்கள் தொகையில் கூடுதலான சைனாவைக் காட்டிலும்(1,20,000 பேர்) இரு மடங்கிற்கும் அதிகமாக இந்தியாவில் தற்கொலையால் இறப்பவர்களின் எண்ணிக்கை உள்ளது. கடந்த 12 ஆண்டுகளில் இந்தியா 9.2% என்ற விகித அளவில் தான் தற்கொலையில் இறப்பவர்களைக் குறைத்துள்ளது. சைனாவோ அதே காலக்கட்டத்தில் 59% அளவிற்குக் குறைத்துள்ளது.

இந்தியாவில் ஆண்கள் 1.6 மடங்கு பெண்களைக் காட்டிலும் அதிகமாகத் தற்கொலை செய்து கொண்டுள்ளார்கள்.15-29 வயதுள்ள இந்தியர்களில் லட்சத்திற்கு 35 – 38 பேர் தற்கொலை செய்து கொள்கிறார்கள்.
உலக நாடுகளில் அதிக எண்ணிக்கையில் தற்கொலை செய்ததில் முன்னிலையில் உள்ள நாடுகள்:

உலக நாடுகளில் 1,00,000 பேருக்கு அதிக எண்ணிக்கையில் சராசரியாக இறந்தவர்களின் எண்ணிக்கை விவரம்.

Guyana (44.2 per 100,000), followed by North and South Korea (38.5 and 28.9 respectively).

Sri Lanka (28.8), Lithuania (28.2), Suriname (27.8), Mozambique (27.4), Nepal and Tanzania

(24.9 each), Burundi (23.1), India (21.1), and South Sudan (19.8). Next were Russia and

Uganda (both with 19.5), Hungary (19.1), Japan (18.5), and Belarus (18.3).
தற்கொலைகளைத் தடுக்க என்ன செய்யலாம்?

தற்கொலை செய்து கொள்பவர்களை மேற்குறிப்பிட்ட சூழலில் தனித்து விடாமல் முன்னெச்செரிக்கையாகக் கவனித்துக் கொள்ளுதல் அவர்களுக்கு அவ்வெண்ணத்திலிருந்து விடுபட உதவும். கடை நிலை மனிதர்களின் கஷ்டத்தைப் புரிந்து கொள்ளுதலும், மன அழுத்ததிற்குள்ளானவர்களுக்கு நேர்மறையான ஆலோசனைகளும், ஆறுதல்களும், உதவிகளையும் செய்வதன் வழியாகவும் தற்கொலை எண்ணத்திலிருந்து காக்கலாம். ஊடகங்கள் செய்திகளை sensational ஆக்குதலை விடுத்து responsible ஆக செயல்படுதல், இது குறித்த விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்துதல்தான் அவசியம். மேலும் அரசுகள் விளிம்பு நிலை மக்களுக்கு(விவசாயம்,நெசவு, இன்னபிற தொழில்களில் ஈடுபட்டவர்களுக்கு முறையான திட்டங்களையும், ஆரோக்கியத்தைப் பேணிக் காக்கும் முறையான மருத்துவ வசதிகளையும் ஏற்படுத்திக் கொடுத்தல் தற்கொலை எண்ணத்திலிருந்து ஒருவரை விடுபடச் செய்ய உதவும். சமூகம் தமது கட்டமைப்பின் மூலம் தனி ஒருவனுக்குக் கொடுக்கிற அழுத்தம் அதாவது பொருளாதாரம், மான அவமானச் சின்னங்களை உருவாக்குவதன் மூலமும் பெரும்பாலான நேரங்களில் தற்கொலைகள் நடந்து விடுகின்றன. அதிலிருந்து விடுபட சமூகமே அம்மனிதர்களை அரவணைத்தல் மட்டுமே ஒருவனை இதிலிருந்து விடுபடச் செய்யும்.

தற்கொலையும் ஒரு நோய் என்பதைப் பற்றிய விழிப்புணர்வும், மன தைரியத்தைக் கொண்டு வர தியானம், நேர்மறை சிந்தனைகளைப் பெறச் செய்தல், ஆரோக்கிய வாழ்வு பற்றிய விழிப்புணர்வு, உதவிகள் மூலமாக பெருமளவு குறையச் செய்யலாம் என்பதே நாமறிந்து கொள்ள வேண்டியது.

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  மாற்று )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  மாற்று )

Connecting to %s