பாப்பாரப்பட்டி கீரிப்பட்டி பற்றி பேச வருகிற வாயால் மேல்விஷாரம் பற்றி பேசாமல் இருப்பதுதான் முற்போக்கா?

பாப்பாரப்பட்டி, கீரிப்பட்டி பற்றிய சாதிய ஒடுக்குமுறை பற்றி பல காலமாக ஊடகங்கள் விவாதித்தது அரசியலில் ஈடுபாடு உள்ளவர்களுக்கு நன்றாகவே தெரியும். ஆனால் மேல்விஷாரம் பற்றி ஒரு கேசை சுப்பிரமணியன் சுவாமி போட்டது தெரியுமா? சு.சா போட்ட கேஸ் யாதெனில் மேல்விஷாரத்திலுள்ள முஸ்லிம் மக்கள் கீழ் விஷாரத்திலுள்ள இந்துக்களுக்கு எந்த சலுகையையும் வணங்காது அனுபவித்து வருவதாகவும், சலுகைகளோ வசதிகளோ வேண்டுமென்றால் மதம்மாறுங்கள் என வற்புறுத்தப்படுவதாக மனு அளித்து, கீழ் விஷாரத்தை(ராசாத்திபுரத்தை) மேல் விஷாரத்திலிருந்து பிரிக்க வேண்டுமென 2009 ல் கேஸ் போட்டார்.

இதையடுத்து உச்சநீதிமன்றம் தமிழக அரசுக்கு ஓர் ஆணையைப் பிறப்பித்தது. இது விஷயமாக சரியான நடவடிக்கையை எடுக்க வேண்டுமெனவும், முஸ்லிம்களால் பாதிக்கப்படும் இந்து மக்களின் பிரச்சினைகளைத் தீர்க்கக் கோரியும் ஆணை பிறப்பித்தது.

இதையடுத்து தமிழக அரசு மேல்விஷாரத்தையும், கீழ் விஷாரத்தையும் வேலூர் நகராட்சியோடு இணைத்தது. தனி மூன்றாம் தர முனிசிபாலிட்டியாக இருப்பதால்தான் பிரச்சினை என்பதால் அதை வேலூர் நகராட்சியின் கீழ் இணைத்து ஓர் ஆணையை G.O Jan 3rd, 2010 ல் தமிழக அரசு பிறப்பித்தது.

இதில் சில விஷயங்களை நாம் கவனிக்க வேண்டும்.

1. பாதிக்கப்பட்ட கீழ்விஷாரம் மக்கள் 16 வருடங்களாகத் தேர்தலைப் புறக்கணித்தார்கள். 2011 ல் வேலூர் நகராட்சியுடன் இணைந்த பிறகே தேர்தலில் நின்றார்கள்.

2. ஒரேயொரு தொகுதியில் முஸ்லிம் மக்கள் பெரும்பான்மை(25000 ) என்ற இடத்தில் 10000 க்கும் அதிகமான மக்களுக்கு சலுகைகளை வழங்க இயலாது எனவும் மதம் மாறவும் அறிவுறுத்தப்பட்டுள்ளன.

3. தலித் மற்றும் வன்னிய சாதியைச் சேர்ந்தவர்களே இங்கு வாழ்ந்து வந்த இந்துக்கள். இரு சாதியினரின் பாதுகாவலராக அடையாளம் காட்டும் பாமகவும், விடுதலைச் சிறுத்தைகளும் இம்மக்களுக்காக எதையும் செய்யவில்லை.

4. சுப்ரமணிய சுவாமி சட்டத்தின் வாயிலாக பல காரியங்களைச் சாதித்துள்ளார். இதை அவரின் பார்வைக்குக் கொண்டு சென்ற பிறகே வழக்கின் மூலம் வென்று அம்மக்களும் ஜனநாயகத் தேர்தலில் பங்கு பெற முன் வந்துள்ளார்கள்.

5. மேல்விஷாரம் பற்றி எத்தனை ஊடகங்களில் இது பற்றிய கருத்துகள் விவாதிக்கப்பட்டன. அது ஏன் ஏதேனும் தலையங்கமாவது வந்ததா? பிரச்சினைகள் தீர்ந்தால் கூட , ஒப்பீடு செய்ய இளவரசன்- திவ்யா என இன்னும் பல ஆண்டுகளுக்கு நினைவில் வைத்து உதாரணம் பேசும் முற்போக்குவாதிகள் இதுகுறித்து என்றாவது பேசுவார்களா? தமிழ் ஹிந்து இணைய இதழும், விஜயவாணி மட்டுமே இது பற்றி எழுதின.

பி.கு: சாதி ரீதியானப் பிரச்சினைகளாக இருந்தால் விழுந்து விழுந்து பேசும் புரட்சியாளர்கள்/முற்போக்குவாதிகள், எனக்குத் தெரிந்து மேல்விஷாரத்தில் பெரும்பான்மை முஸ்லிம்கள் இந்து மக்களை ஒதுக்கித் தள்ளியதற்கு எம்மாதிரியாகக் குரல் கொடுத்தீர்கள் என்பதை உங்கள் மனச்சாட்சியோடு கேளுங்கள் என்பதற்கே இந்த நிலைக்கூற்றை இப்போது காலம் கடந்த விஷயமானாலும் அறிவுறுத்த வேண்டியுள்ளது.

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  மாற்று )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  மாற்று )

Connecting to %s