நரேந்திர மோடியின் புத்தாண்டு கொண்டாட்டம் 2015

பாரதப் பிரதமர்  நரேந்திர மோடி அவர்கள் ஆங்கில புத்தாண்டுக் கொண்டாட்டத்தை தமது பிரதம அலுவலக அதிகாரிகளுடன் கொண்டாடிய போது சில சுவாராஸ்யமான உரையாடல்களும், சில கேள்விகளுக்கு மோடி நகைச்சுவையாகவும், ஊக்கமளிக்கும் பதிலாகவும் அமைந்துள்ளதைப் படிக்கும் போதே நம்மால் உணர இயலும்.

இந்த நிகழ்ச்சிக்கு முதன்மைச் செயலாளரில் ஆரம்பித்து, குறைந்த நிலையில் உள்ளவர் வரை அழைக்கப்பட்டிருந்தார்கள்.

மோடி குஜராத் முதல்வராக இருந்த போதே தமது துறை அதிகாரிகளுடன் அவ்வப்போது உரையாடுவதற்கு இதுபோன்ற கொண்டாட்ட மனநிலையில் அவர்களது கருத்தை ஆழமாகவும் திறந்த மனதுடனும் முன் வைப்பார்கள் என்பதை புரிந்து கொண்டே இது போன்ற கொண்டாட்டங்களை அவ்வப்போது மேற்கொள்வார்.

மோடிக்கு தமது அதிகாரிகள் சர்வ நிச்சயமாக பல யோசனைகளை வைத்திருக்கக் கூடும், அதை அவர்களின் சிந்தனைகளைத் தம்முடன் பகிர்வதன் மூலம் நாட்டுக்குத் தேவையான நலத்திட்டங்களை முன்னெடுக்க உதவும் எனத் தீவிரமாக நம்புகிறார்.

பல்வேறு கேள்விகளுக்கு அவர் பதில் அழைத்துள்ளார். ஒரேயொரு சாம்பிள் மட்டும் இப்போது.

ஏழு வயது சிறுமி தனது மூன்று வயது தம்பியைத் தூக்கிக் கொண்டு மலை உச்சிக்கு ஏறிச் சென்றாள். அங்கு ஒரு துறவியைக் கண்ட போது துறவிக்கும், சிறுமிக்கும் நடந்த உரையாடல்.

துறவி: உன் தம்பியைத் தூக்கிக் கொண்டு இவ்வளவு உயரத்திற்குத் சுமந்து கொண்டே வந்தாயே? உனக்கு அயர்ச்சியாக இல்லையா? என்று கேட்டார்.

சிறுமி: அயர்ச்சியாக இல்லை.

துறவி: உண்மையிலேயே அயர்ச்சியாக இல்லையா?

சிறுமி: இல்லை. ஏனெனில் அவன் என் தம்பி.

துறவி: மீண்டும் அதே கேள்வி.

சிறுமி: மீண்டும் அதே பதில்.

இந்தக் கதையை பாரதப் பிரதமர் நரேந்திர மோடி ஆங்கில புத்தாண்டுக் கொண்டாட்டத்தை தமது அலுவலக அதிகாரிகளோடு கலந்து கொண்ட போது, ஓர் அதிகாரி ஒவ்வொருவருவம் எவ்வாறு ஊக்கத்துடன் பணியாற்ற வேண்டும் என்ற கேள்விக்குப் பதில் அளிக்கையில், பாரத தேசத்து மக்களின் எதிர்பார்ப்பையும், நம்பிக்கையையும் பூர்த்தி செய்ய உங்களைத் தான் நம்புகிறார்கள் என நீங்கள் எண்ணும் போது நமது பணியில் ஒருபோதும் நமக்கு அயர்ச்சியும் வருவதில்லை, சுமையாகவும் தோன்றாது என மேற்கோள் காட்டிப் பேசியது அனைவருக்கும் சர்வ நிச்சயமாக அதிகாரிகளுக்கு ஊக்கத்தைக் கொடுக்கும் அல்லவா?

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  மாற்று )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  மாற்று )

Connecting to %s