பள்ளி நிர்வாக முறையும் சுய அனுபவமும்

பள்ளிக்கூட நிர்வாகம் மற்ற நிர்வாக முறைகளோடு ஒப்பிட்டால் மிகவும் தரமற்றதாகவும், அகங்காரத்துடனும் செயல்படும் என்பதற்கு இன்றையை அனுபவம் மீண்டும் ஒரு பாடம் என்பதை உணர்ந்தேன். இன்று வேறொரு பள்ளிக்குக் குழந்தைகளை மாற்றலாம் என எண்ணி தேர்விற்கு அழைத்துச் சென்றேன். 50 ரியால் கொடுத்துத் தேர்விற்கான விண்ணப்பமும் நிரப்பிக் கொடுத்தேன்.

தேர்வு எழுதுகிற குழந்தைகளின் பெற்றோர் பிப்ரவரி 18 ஆம் தேதி அழைத்து உங்கள் குழந்தையின் பெயர் shortlist ல் உள்ளதா என அழைத்துக் கேளுங்கள் என்றார் ஒரு ஆசிரியையும், நிர்வாகி ஒருவரும். நான் சில யோசனைகளை முன் வைத்த போது, மிகுந்த அதிகாரத்துடனும், இதுதான் மானேஜ்மெண்ட் டிசிஷன். அதனால் நீங்களே call செய்யுங்கள் என்ற பதிலே கிடைத்தது.

நான் அவர்களிடம், நூற்றுக்கணக்கான மாணவர்கள் ஒவ்வொரு வகுப்பிற்கும் தேர்வு எழுதுகிறார்கள். நீங்களோ ஒரு வகுப்பிற்கு 20 மாணவர்கள் வீதம்தான் தேர்வு செய்வோம் என்கிறீர்கள். பின்னர் எதற்கு பெற்றோர்களை அழைக்கச் சொல்கிறீர்கள்.

1. உங்கள் பள்ளிக்கூட இணையதளத்தில் shortlisted மாணவர்களைப் பற்றி போட்டால் தெரிந்து கொள்ளப் போகிறோம்.

2. நம்பரை விண்ணப்பத்தில் எழுதியுள்ளோம். நீங்களே வகுப்பு வாரியாக குரூப் மெசேஜோ, தனி நபர்களுக்கோ தேர்வானவர்களைப் பற்றி அனுப்பலாம்.

3. இருபது மாணவர்களின் பெற்றோருக்குப் பதில் சொல்வதற்குப் பதிலாக நூற்றுக்கணக்கான மாணவர்களின் பெற்றோர்கள் உங்களைத் தொடர்பு கொண்டு தெரிந்து கொள்வது தொல்லையும், தேவையற்றதும் தானே என்றேன்.

அதற்குத் தான் மானேஜ்மெண் டிசிஷன் என்ற பதில் கிடைத்தது. பள்ளி நிர்வாகமும் சரி, பள்ளி மேலாளரில் ஆரம்பித்து முதல்வர் என பெரும்பாலும் அவர்கள் முடிவே சரியென செயல்படுவதை பார்த்து வருகிறேன். இன்றைய தொழில் நுட்பத்திற்குத் தகுந்தாற்போல திருத்திக் கொள்வார்களா எனத் தெரியவில்லை.

பி.கு: இந்தப் பஞ்சாங்கம் ஒரு பக்கம் இருக்கட்டும். இன்று எனது குழந்தைகள் படிக்கும் delhi public school க்கு நடிகரும் தற்போதைய பாஜக எம்பியுமான சத்ருகன் சின்ஹா சிறப்பு விருந்தினராக வருகிறார். கடந்த வருடங்களில் கபில்தேவ், அசாருதீன் என பல முக்கியப் புள்ளிகள் சிறப்பு விருந்தினராக வந்துள்ளனர். இந்த வருடம் எனது மகளும் ஒரு பாடலுக்கு நடனமாடுகிறாள் என்பதுதான் பள்ளியைப் பொருத்தமட்டில் இன்று எனக்கு மகிழ்ச்சியான செய்தி.

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  மாற்று )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  மாற்று )

Connecting to %s