கெஜ்ரிவால் ஒரு ஆம்பிளை ஜெயலலிதா

கெஜ்ரிவால் ஒரு ஆம்பிளை ஜெயலலிதா. ஜெயலலிதாவிற்கும் கெஜ்ரிக்கும் ஒரேயொரு வித்தியாசமுண்டு. ஜெ வெளிப்படையாக தமது அதே கர்வத்தோடும் பெருமையோடும் வலம் வருவார். கெஜ்ரி ஒரு psychological politician. இந்தக்காலத் தலைமுறைக்கு ஏற்ப பசப்புகிற தலைவராகத் தம்மை முன்னிறுத்துவதும், புத்திசாலியாகத் தன்னையும் தம்முடன் இருப்பவர்களையும் காண்பித்தே மக்கள் நம்பிக்கையைப் பெற்று ஆட்சியைப் பிடித்தவர். உண்மையான கர்வத்தையும் ஆணவத்தையும் வெளிப்படையாகக் காண்பிக்க மாட்டார். நல்லவன் வேடத்திற்கு அது மிகப் பெரிய இடையூறு என்பதை அவர் நன்றாக உணர்ந்தவர்.
அவரை ஜெவுடன் ஒப்பிட காரணங்கள் உண்டு. ஜெவும் பதவி கிடைத்தவுடன் செய்த காரியங்கள் எம்ஜிஆர் காலத்தில் யாரெல்லாம் மிகுந்த புகழுடனும், அவருக்கு வேண்டியவராகவும் கட்சியின் முக்கியப் பிரமுகர்களாக அறியப்பட்டவர்களையும் தூக்கி எறிந்தவர். திருநாவுக்கரசு, ஆர்.எம்.வீரப்பன், பண்ருட்டியார், சாத்தூர் ராமச்சந்திரன், கருப்பசாமி பாண்டியன், தாமரைக்கனி என அந்தப்பட்டியல் பெரியது.

ஜெவைப் போலவே கெஜ்ரிவால் எவரெல்லாம் தமக்குக் கட்சிக்குள் இருந்தால் அணி சேர்த்து விட்டால் பிரச்சினையாகும் எனக் கருதுகிறாரோ, அவர்களை வெறுத்து தானாக வெளியேறச் செய்வதும் (புத்திசாலி அரசியல்வாதியல்லவா) அல்லது கட்சியை விட்டு வெளியேற்றவும் மௌனமாகத் தனக்கு ஆமாஞ்சாமி போடும் ஆட்களை வைத்தே காய் நகர்த்துகிறார். நகர்த்தினார்.
மது பாதுரியில் ஆரம்பித்து சாந்தி பூஷண், பிரசாந்த் பூஷண், யோகேந்திர யாதவ், ஷாஜியா, அஞ்சலி தமானியா, மயங்க் காந்தி என கட்சியின் அறிவாளி முகங்களாகக் காட்டப்பட்டவர்களை சாதுர்யமாக வெளியேற வைக்கும் காரியங்களைச் செய்துள்ளார்.
#வெள்ளையா_இருக்கிறவனெல்லாம்_நல்லவனும்_இல்லை_புத்திசாலியா_நடிக்கிறவனெல்லாம்_நல்ல_அரசியல்வாதியும் கிடையாது.

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  மாற்று )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  மாற்று )

Connecting to %s